[Tutorial] Hướng dẫn cách cải thiện chất lượng cho WC

Thảo luận trong 'Kiến Thức Cơ Bản' bắt đầu bởi Neko_catXIII, Chủ nhật, 17 Tháng sáu 2012.

1. Neko_catXIII

Neko_catXIII Well-Known Member

http://www.youtube.com/watch?v=r8HyzlWuMgE&feature=plcp

Thấy 1 số Newbie PS [có thể có cả Oldbie] không đủ tiền mua WC xịn,mình làm Video này để hướng dẫn cách cải thiện chất lượng của video,cách làm rất thủ công nhưng hiệu quả cũng rất cao,Pm like [nếu được thì pm like trên youtube luôn nhé ^^] nếu thấy hay nhé ^^

2. Katori

Katori [S2] Team

Đáp: [Tutorial] Hướng dẫn cách cải thiện chất lượng cho WC

Trường hợp này là do môi trường quay không đủ as nên wc phải sử dụng chức năng ban đêm (Mình hơi chột kiến thức về camera nên nói vậy :))), vì vậy chất lượng của clip sẽ giảm... :D

3. wsepw

wsepw Well-Known Member

có 2 cách mình biết đó là
    dùng 1 chương trình edit video có khả năng chỉnh chất lg video theo ý
    vd : đây là 1 clip mình chọn chất lg 720HD ( mà thực ra chất lg video ko cao như thế )
    2 là up lên yt đợi nó cải thiện video cho , wc mình cũng cùi lắm ( có 160k thôi) mà up lên yt nó như này

1 v đề khác đó là khi sử dụng am cap , các bạn có thể dùng chức năng auto ánh sáng , cái này là cách tốt nhất để dùng , ko cần đèn hay vật dụng gì điều chỉnh ánh sáng nữa
    bạn vào am cap => options => video capture filter => camera control => exposure => bỏ cái đánh dấu ở phần đó đi và chỉnh ánh sáng tùy ý . Lưu ý là cho nó càng sáng càng giật , cho càng tối càng tốt vì sẽ ko giật sau đó có thể vào video proc amp để chỉnh độ sáng , độ tương phản ... theo ý mình

Chỉnh sửa cuối: Chủ nhật, 17 Tháng sáu 2012
  4. nh0kblackcat

nh0kblackcat [HF] Team

chương trình jì thế :yy137::yy137: cho xin linkdown lun nhé :D

5. wsepw

wsepw Well-Known Member

Nhiều chuơng trình lắm. Lên mạng tìm thiếu gì :yy104:

Share This Page