[Góp ý cho các NewBie] Kinh nghiệm để Train các Tricks,Combo và quay Video chuẩn

Thảo luận trong 'Kiến Thức Cơ Bản' bắt đầu bởi Neko_catXIII, Thứ tư, 9 Tháng năm 2012.

1. Neko_catXIII

Neko_catXIII Well-Known Member

Có tí góp ý cho các New Mem nên mình quay lại diễn đàn và viết bài này

Các lưu ý dành cho New members khi Train PS và quay Video:

1/ Nên tập các Skills cơ bản [ít nhất phải làm đc ½ trong số các skills cơ bản]
    2/ Tập các Trick nâng cao nào có thể vận dụng những Skills cơ bản mình đã tập được
    3/Train Combo ngắn từ những Skills đã tập được,sau khi đã combo chuẩn thì quay lại tập nốt những skills cơ bản còn lại [nếu ban đầu chưa tập xong]
    4/Tham khảo các linkage của các old PSer:như Vicgot,Supa,… [download về máy rồi tua chậm lại]
    5/Nếu train mãi mà ko đc 1 Skill nào đó thì là do:
    -Tư thế cầm bút không đúng
    +Chỉnh lại tư thế,quan sát xem mình sai ở vị trí nào,tại sao bút lại rơi,….và chỉnh lại tư thế cho đúng
    -Tốc độ quá nhanh hoặc quá chậm
    +Giảm/tăng tốc độ
    -Thiếu tập trung
    +Một số người lúc spin nhanh thì con ngươi của mắt tự động liếc chỗ khác [ko hiểu tại sao,có lẽ do căng thẳng quá] dẫn điến việc rơi bút,loạn,…
    +Cần bình tĩnh lại khi spin,train chuẩn các tricks để tránh trường hợp này
    6/ 1 combo hoàn hảo là 1 cobo không bị trùng lặp skills,linkages,vì vậy các new PSer nên soạn sẵn cho mình 1 combo rồi train thật kĩ trước khi đưa combo mình lên Video chứ không bắt chước các old mem,spin ngẫu hứng để rồi bị ném đá vì combo quá nhàm
    7/Mình thấy có 1 số New PSer trong khi quay vid có 1 số đoạn bị lỗi [rơi,loạn,…] nhưng vẫn up lên youtube hoặc dung để tham gia CV,mình khuyên các New PSer nên bỏ nhưng vid đó đi và quay lại 1 vid mới hoàn hảo hơn,bản thân mình khi quay vid thì xóa đển hơn chục lần ấy chứ :yy66:
    Đó là những góp ý của mình,các mem vào chia sẽ tiếp nhưng kinh nghiệm mà mình biết đi nhé,mình "thăng" đây :yy96:

Chỉnh sửa cuối: Thứ bảy, 8 Tháng chín 2012
  2. ReVo

ReVo Well-Known Member

Đáp: [Góp ý cho các NewBie] Kinh nghiệm để Train các Tricks,Combo và quay Video chẩn

ta ko hỉu tại sao khi quay clip ta cứ dán mắt vào màn hình ko@@ chắc là do quen. mà làm theo cách này có thể chỉnh combo cho đẹp hơn và tạo thói quen ko cần nhìn tay khi spin:D

3. Basara_

Basara_ Active Member

Đáp: [Góp ý cho các NewBie] Kinh nghiệm để Train các Tricks,Combo và quay Video chẩn

:yy150:Oh my god_anh Neko nói đúng ghê lúc em tập cũng như zậy. Cảm ơn anh nha ko có anh chắc em ko sửa nỗi cb
    -------------------- Tự động gộp trả lời --------------------​

mà cho hỏi 1 câu_linkages là gì zậy mấy anh

4. ReVo

ReVo Well-Known Member

linkage là sự liên kết của các trick vs nhau tạo thành 1 combo/mini combo
    -------------------- Tự động gộp trả lời --------------------​

linkages là sự kết hợp giữa các trick tạo thành 1 combo/mini combo

Share This Page