Hướng dẫn về làm mod :D

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi vampire, Thứ sáu, 14 Tháng mười hai 2012.

1. vampire

vampire New Member

Mình thì cũng mới biết do 1 đứa bạn trên yahoo nói là xoay bút. Mình thì vẫn chưa biết xoay nhưng mà thấy nếu mà xoay được bút là phải cần bút chế tốt. Vậy lên đây mọi người tư vấn coi cách làm mod đơn giản, nguyên liệu thô sơ thì sao ạ. Tại vì ở làng mình thì không có nguyên liệu như các bạn trên diễn đàn nói nên cũng hơi thắc mắc :look_down:

2. Đạt SM

Đạt SM Well-Known Member

Đáp: Hướng dẫn về làm mod :D

vào
    [TUT] Làm MOD
    là có hết. Còn việc tìm nguyên liệu và sáng tạo như thế nào là việc của bạn. Mình không biết chỗ bạn có bút gì, vì bút có vô số loại. Và bạn nên tự tìm tòi thôi.

Chỉnh sửa cuối: Thứ sáu, 14 Tháng mười hai 2012
  3. wsepw

wsepw Well-Known Member

Đáp: Hướng dẫn về làm mod :D

Mình ko ở làng bạn nên chả biết làng bạn có bút gì nhưng đại khái sơ sơ nó thế này :
    bạn nhìn tất cả các mod viết xoay xem cấu tạo nó thế nào , lên gg đánh chữ mod double cap hay mx mod thì nhìn sẽ thấy rõ cấu tạo gần như là chung của 2 dạng xoay viết như này
    mod double cap
    thì bạn thấy đó , nó là 1 cái thân bút , gắn 2 cái nắp vào , mỗi nắp thì đc gắn sao su lấy từ bút khác ra gắn vào , r` lấy cái đầu sắt từ bút nào đó ra gắn vào cái cao su đó

mx mod
    nhìn thì thấy ngay là thân nó thường là thân trong , ngắn , 1 đầu gắn nắp bút , bên trong có nhét cao su , đầu kia gắn 1 miếng cao su dài và cũng gắn 1 cái đầu sắt

Nhìn chung thì cấu tạo nó như thế này , thân gắn nắp hoặc bọc cao su luôn , nắp thì đc bọc nưng cũng có thể ko cần bọc cao su , lấy đầu sắt nhét vào cao su ! Về cơ bản thì là vậy , nói nôm na thì là cách lắp ghép mấy thứ : thân bút , nắp bút , cao su , đầu sắt thành 1 cây viết xoay !

Ko biết bạn thế nào chứ khi mình nhìn thấy cây bút quay đầu tiên trên mạng , mình đã nhìn ra đc cấu tạo ngay của nó rồi , chả có gì khó cả , ko biết là có phải bạn nghĩ làm 1 cây mod bút quay có thể là 1 thứ gì đó cao sang , khó kinh khủng , khó làm, phức tạp , nguyên liệu làm phải là cây này cây nọ nhất định , ko bán ở nhà sách .... , hay là do ko chịu suy nghĩ , tìm hiểu mà cứ đi hỏi :sexy_girl: ! Làm bút quay là 1 sự sáng tạo ,sử dụng đầu óc , trí não của bản thân để làm , ko phải là cứ phải làm theo 1 khuôn khổ cứng nhắc nào cả !:surrender:

Các từ khóa:

Share This Page